నల్లని జుట్టు పెరుగుదలకి ఉత్తమమైన ఇంటి చిట్కాలు

నల్లని జుట్టు పెరుగుదలకి ఉత్తమమైన ఇంటి చిట్కాలు

చాల మంది మహిళలకు నల్లని వొతైన జుట్టు అంటే చాల ఇష్టం. కొన్ని సహజమైన చిట్కాలను పాటించడం వలన మీరు మళ్ళి నల్లని జుట్టుని పొందవచ్చు. ఇంటి చిట్కాల వలన చిన్నతనంలో వచ్చే తెల్లని జుట్టుని నివారించి చాల వొతైన బలమైన జుట్టుని పొందవచ్చు. బయట మార్కెట్లో లభించే హెయిర్ బ్లాక్ కలర్ ప్రొడక్ట్స్ వాడటం వలన జుట్టు బలహీనంగా తయారు అవుతుంది. అందువలన ఇంటి చిట్కాలు ఉపయోగించడం వలన మీ జుట్టు చాల వొత్తుగా నల్లగా అందంగా తయరుఅవుతుంది.

నల్ల జుట్టు కోసం సహజమైన ఇంటి చిట్కాలు

  • అర లీటరు నీటిలోకి ఒక టేబుల్ స్పూన్ ఉసిరి పొడిని మరియు నిమ్మరసాన్ని (సగం నిమ్మ ముక్క) కలపాలి. తలస్నానం చేసే ముందు ఆ నీటిని తలకు అప్లై చేయడం వలన మీరు మంచి ఫలితాన్ని పొందగలరు.
  • 1 కేజీ నెయ్యిని తీసుకొని దానిలో 150 గ్రాముల తేనే, 1 లీటర్ ఉసిరి రసాన్ని కలిపి బాగా వేడిచేయాలి. దానిలోని నీరు అంతా ఆవిరైపోయే అంత వరుకు వేడి చేస్తూనే ఉండాలి. ఆ ద్రావణం తయారు అయిన తరువాత ఒక గాజు సీసలోకి తీసుకోవాలి. దానిని తలస్నానం చేసే ముందు తలకి రాసుకోవాలి. ఇలా చేయడం వలన మీరు మళ్ళి నల్ల జుట్టుని పొందే అవకాశం ఉంది.
  • కొన్ని మామిడి ఆకులను తీసుకొని వాటిని పేస్టుచేసి జుట్టుకి అప్లై చేసి 15-20 నిమిషముల తరువాత మంచి నీటితో శుభ్రం చేయాలి. ఇలా చేయడం వలన మీకు జుట్టు తొందరగా పెరుగుతుంది అలానే నల్లగా కూడా అవుతుంది.
  • కొన్ని మామిడి ఆకులను మరియు కొన్ని పచ్చిమామిడి తొక్కలను తీసుకొని కలిపి వాటిని ఆయిల్లో వేసి చాల కాలం వరకు సూర్యరశ్మి తగిలేల ఎండలో ఉంచాలి. ఆ ఆయిల్ రాసుకోవడం వలన జుట్టు రాలటాన్ని ఆపి నల్ల జుట్టు వచ్చేలా చేస్తుంది.
  • మామిడి విత్తనం యొక్క నూనెను వాడటం వలన తెల్లజుట్టు నల్లజుట్టుగా మారుతుంది. అలానే జుట్టు రాలటాన్ని ఆపి, చుండ్రు రాకుండా చేస్తుంది.

ఉసిరి మరియు గోరింటాకు పేస్టు

3 టేబుల్ స్పూన్స్ తాజా గోరింటాకు పేస్టు, 1 టేబుల్ స్పూన్ ఉసిరి పొడిని తీసుకొని దానిలోకి కాఫీ పొడి మరియు తగిన మోతాదులో నీటిని కలిపి పేస్టు తయారు చేయాలి. ఆ పేస్టుని తలకి అప్లైచేసి 2 గంటలు అలానే ఉంచి ఏదైనా షాంపూతో తలని శుభ్రం చేయాలి. ఇది ఒక ఉత్తమమైన పద్ధతి.

బ్లాక్ టీ

బ్లాక్ టీ చిట్కా అనేది ఒక ఉత్తమమైన పధ్ధతి. బ్లాక్ టీ నీటిని తలకు అప్లైచేసి అరగంట తరువాత ఎటువంటి షాంపూని ఉపయోగించకుండా మంచి నీటితో కడగాలి.

బీరకాయ

ఈ చిట్కా మీకు పోయిన మేలనిన్ అనే ఒక వర్ణద్రవ్యం మళ్ళి పునరుద్ధరించడానికి తోడ్పడుతుంది. ఎండిన బీరకాయ ముక్కలను తీసుకొని దానిని కొబ్బరి నూనెలో మూడు రోజులపాటు నానపెట్టాలి. ఆ ఆయిల్ నల్లరంగు వచ్చే వరకు వేడి చేయాలి. ఈ ఆయిల్ని తలమీద మసాజ్ చేసి ఒక గంట తరువాత కడగాలి.

Related Images: